ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ หน.ชป.กร. และ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร่วมพิธีเปิดกิจกรรมโครงการจัดงานของดีตำบลไทรทอง ณ บริเวณตลาดนัดข้างที่ว่าการอำเภอไม้แก่น ม.๔ ต.ไกรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดย มี หน.ส่วนราชการ ทหาร ตำรวจ พ่อค้าประชาชน มาร่วมกิจกรรมเป็นจำนวนมาก โดยมีนายบำเหน็จ บินหรีม นายอำเภอไม้แก่น เป็นประธาน ผลการปฎิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๔ พฤศจิกายน ๒๕๖๑