ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ว่าที่ ร.ต.เอนก บัวประทุม รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ หน.ชป.กร. พร้อม ชป.กร. ร่วมกับ พระสมุห์จิรพนท์ ธมมฺจาโร เจ้าอาวาสวัดอุไรรัตนาราม และพระลูกวัด ทาสีพระพุทธรูปบริเวณทางเข้าวัด เพื่อพัฒนาภูมิทัศน์ในบริเวณวัด ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ปกติ เมื่อวันที่ ๑๓ พฤศจิกายน ๒๕๖๑