ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ นำโดย ร.อ.กิตติกานต์ นาคำภา ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ พร้อม ชุด ชป.กร. ร่วมกับ สว.สภ.ปะลุกาสาเมาะ ผู้นำท้องที่ ผู้นำท้องถิ่นและผู้นำศาสนา ร่วมโครงการเร่งรัดค้นหาผู้เสพฯ ผู้ติดยาเสพติดในหมู่บ้าน ชุมชน และนำผู้เสพ ผู้ติดยาเสพติดเข้าสู่กระบวนการบำบัดรักษา โดยมี ว่าที่ ร.ต.จิรัส ศิริวัลลภ นายอำเภอบาเจาะ เป็น ประธานเปิดโครงการ พร้อมนำผู้ร่วมโครงการ ฯ เดินเท้าเข้าหมู่บ้าน/ชุมชน เพื่อสำรวจค้นหาและชักชวนผู้เสพ ร่วมโครงการดังกล่าว ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติ กำลังพลทุกนายปลอดภัย เมื่อวันที่ ๑๓ พฤศจิกายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๔ โดย ร.ต.สุชาติ พรายงาม นามเรียกขาน บุหลัน ๔๗ เข้าร่วมกิจกรรมต่อต้านยาเสพติด ของเทศบาลตำบลบาเระใต้ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส โดยมีนายอำเภอบาเจาะเป็นประธานในการร่วมกิจกรรม ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ปกติเมื่อวันที่ ๑๓ พฤศจิกายน ๒๕๖๑