ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ว่าที่ ร.ต.เอนก บัวประทุม รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่๕ หน.ชป.กร. พร้อม ชป.กร.เข้าพบปะเยี่ยมเยียนครูและนักเรียน เพื่อพัฒนาสัมพันธ์ และให้ความรู้เกี่ยวกับยาเสพติดแก่นักเรียน ณ ศูนย์การศึกษาอิสลามประจำมัสยิดดาโรสซาลาม ม.๒ บ้านแป๊ะบุญ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติได้รับการต้อนรับ และความร่วมมือจากครูและนักเรียนเป็นอย่างดี เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๑๑ พฤศจิกายน ๒๕๖๑
ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ นำโดย ร.ท.วินัย พุ่มทอง รอง ผบ.ร้อย ทพ.นย.ที่ ๖ เข้าพบปะพูดคุยเกี่ยวกับปัญหายาเสพติด และปลูกจิตสำนึกความรักชาติ ให้กับเด็ก ตาดีกา ดารุลอามาน ม.๑ ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส โดยมีครูและนักเรียนให้การต้อนรับ ซึ่งการพูดคุยเกี่ยวกับยาเสพติดให้กับเด็กๆเยาวชนในพื้นที่ฟังเพื่อตระหนักถึงพิษภัยของยาเสพติด และชักชวนพ่อแม่พี่น้องให้ห่างไกลยาเสพติด ตามนโยบายของแม่ทัพภาค๔ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์โดยทั่วไปปกติเมื่อวันที่ ๑๑ พฤศจิกายน ๒๕๖๑