ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ นำโดย ร.อ.กิตติกานต์ นาคำภา ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ พร้อมชุด ชป.กร. เข้าร่วมงานเมาลิดสัมพันธ์ ณ ปอเนาะดารุล มูกอร์รอบีน ม.๓ บ้านตาโล๊ะตา ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส โดยมี นายยะห์ยา ยามา ผู้บริหาร ผู้สอน ปอเนาะดารุลมูกอร์รอบีน ให้การต้อนรับและพูดคุยเป็นอย่างดี ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ ได้มอบข้าวสารจำนวน ๑ กระสอบ พร้อมเงินสำหรับช่วยงานดังกล่าว เพื่อเป็นการสร้างความสัมพันธ์ที่ดีระหว่าง จนท.ทหารและประชาชนในพื้นที่ พร้อมทั้งรับประทานอาหารร่วมกัน ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับคำขอบคุณจาก นายยะห์ยา ยามา ผู้บริหาร/ผู้สอน ปอเนาะดารุลมูกอร์รอบีน ที่ จนท.ทหารได้เข้าร่วมงานในครั้งนี้ ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติ กำลังพลทุกนายปลอดภัยเมื่อวันที่ ๑๑ พฤศจิกายน ๒๕๖๑