ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ จ.อ.นัฐกาญจน์ กรินทร์ลักษณ์ จนท.พยาบาล หน.ส่วนการเมือง พร้อม ชป.กร.เข้าร่วมประชุม ชมรมตาดีกาตำบลบาเจาะ ประจำเดือนพฤศจิกายน หัวข้อในการประชุม ดังนี้ ๑.สอบถามปัญหาข้อขัดข้อง ข้อดีข้อเสียในการพาเด็กนักเรียนไปจัดกิจกรรมที่ อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ที่ผ่านมา ๒.การเปลี่ยนชมรมเป็นสมาคมหรือมูลนิธิ ๓.อื่น ส่วนทาง จนท.ทหารได้ประชาสัมพันธ์เกี่ยวกับยาเสพติดให้แก่ครูที่มาประชุมไปบอกแก่เด็กๆ พ่อแม่ผู้ปกครอง ตามนโยบายแม่ทัพภาคที่ ๔ ณ ศูนย์การศึกษาอิสลามประจำมัสยิดดารุลอามาน ม.๘ บ้านบือเจ๊าะ ๒ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติได้รับการต้อนรับจากครูที่มาประชุมเป็นอย่างดี เป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๐ พฤศจิกายน ๒๕๖๑