ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พ.จ.อ.สุทิน น. ผบ.ฐานปฎิบัติการน้ำตกปาโจ และ จ.ท.ธนวัฒน์ ป. หน.ชป. ๒ พร้อมกำลังพลในฐาน ได้ทำการติดกระเบื้องพื้นห้องครัว ทาสีรอบบ้าน ตีไม้มอบหน้าบ้าน ติดชักโครกห้องน้ำเพื่อสร้างบ้านให้กับ นางดารีฮะห์ แลแว และครอบครัว ซึ่งเป็นผู้ยากไร้ไม่มีบ้านพักอาศัย ฐานะยากจน การปฎิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย และวันนี้ได้มีเจ้าหน้าที่สาธารณะสุขอำเภอบาเจาะมาตรวจเยี่ยมพร้อมด้วยนายมูหัมหมัด ผู้ที่สนับสนุนส่งอุปกรณ์ในการทำห้องครัวมาเยี่ยมและให้กำลังใจกับทีมช่างและครอบครัวของ นางดารีฮะห์ แลแว ด้วย เมื่อวันที่ ๙ พฤศจิกายน ๒๕๖๑