ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ทื่ ๕ จัดกำลังพล ๑ ชป. ให้การรักษาความปลอดภัยครูไทยพุทธโรงเรียนบ้านดูกู บ.ดูกูสุเหร่า ม.๗ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส ตั้งแต่เริ่มออกจากที่พักจนเสร็จสิ้นการเรียนการสอนและส่งกลับที่พักเรียบร้อย เพื่อป้องกันการก่อเหตุของฝ่ายตรงข้าม ต่อเป้าหมายอ่อนแอ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ปกติ เมื่อวันที่ ๘ พฤศจิกายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ มอบหมายให้ จ.ต.อภิสิทธิ์ ชินวงค์ พร้อมด้วย กำลังพล ๑ ชป. ร่วมกับ อส.ชคต.ตะโละไกรทอง ทำการ รปภ.ครู เส้นทางหมายเลข ๔๑๓๖ ตั้งแต่สะพานน้ำขาว สามแยกบ้านบิลยา บ้านบือแนปิแย เส้นทางสามแยกบ้านตะโละไกรทอง รร.บ้านตะโละไกรทอง และ รปภ.รร.วัดโชติรส กับ รปภ.โรงเรียนตะโละไกรทอง ผลการปฏิบัติ กำลังพลปลอดภัย เป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ปกติเมื่อวันที่ ๘ พฤศจิกายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ จัด ๒ ชป. ทำการ ลว.เส้นทางจากถนนสาย ๔๒ ตั้งแต่ปากทางเข้าอุทยานแห่งชาติบูโด สุไหงปาดี ถึง หน้า ฉก.ทพ.นย.ทร. และจาก หน้า รพ.บาเจาะ ถึงเขตรอยต่อสามแยก บ.กูยิ ป้องกันและจำกัดเสรีในการก่อเหตุของฝ่ายตรงข้าม ทำเส้นทางให้ปลอดภัย ทำลายความพยายามในการก่อเหตุของ ผกร.และสกัดกันภัยแทรกซ้อน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เหตุการณ์ปกติเมื่อวันที่ ๘ พฤศจิกายน ๒๕๖๑