ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ จัด ชป.กร. และชุดช่างประจำกองร้อยได้ทำการติดตั้งอุปกรณ์ไฟฟ้าตามอาคารเรียนและโรงครัวประจำมัสยิด ณ ศูนย์ตาดีกาประจำมัสยิดาริลคอยริยะห์ บ.ลุโบะบายะ ม.๑ ต.ลุโบะบายะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส โดยใช้หลอดไฟติดตั้งจำนวน ๒๐ หลอด ซึ่งได้ติดตั้งแล้วเสร็จประมาณ ๗๐ เปอร์เซ็นต์และจะดำเนินการติดตั้งให้เสร็จในวันต่อไป ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๗ พฤศจิกายน ๒๕๖๑