ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.อ.บุญเหลือ ขีณาวัฒ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร่วมกับ ชป.สันติสุขที่ ๔๐๕ และพระสมุห์จิรพนธ์ สุขเกษม เจ้าอาวาสวัดอุไรรัตนาราม บ.เปาเบาะ หมู่ ๕ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เข้ากิจกรรมดื่มน้ำชายามเช้า ณ ตาดีกาอัตตัรบียาตุลดารุลฟาละห์ บ.ดูกูสุเหร่า ม.๗ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ร่วมกับ ปลัดอำเภอบาเจาะ นายก อบต.บาเจาะ ผู้นำศาสนา ผู้นำชุมชนและประชาชนในพื้นที่ บ.ดูกูสุเหร่า หมู่ ๗ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อเป็นการพบปะพูดคุยและเสริมสร้างความสัมพันธ์อันดี ระหว่างหน่วยงานราชการและประชาชนในพื้นที่ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๖ พฤจิกายน ๒๕๖๑