ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.อ.บุญเหลือ ขีณาวัฒ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร่วมกับ ว่าที่ ร.ต.จิรัสย์ ศิริวัลลภ นายอำเภอบาเจาะ ให้การต้อนรับ นายเอกรัฐ หลีเส็น ผู้ว่าราชการจังวัดนราธิวาส เนื่องในโอกาสที่เดินทางมากราบนมัสการ พระสมุห์จิรพนธ์ สุขเกษม เจ้าอาวาสวัดอุไรรัตนารามและพบปะพูดคุยและเยี่ยมเยียนชาวไทยที่นับถือศาสนาพุทธในพื้นที่รับผิดชอบ เพื่อรับทราบปัญหาข้อขัดข้องในด้านต่าง ๆ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเหตุการณ์ปกติเมื่อวันที่ ๔ พฤศจิกายน ๒๕๖๑