ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ นำโดย พ.จ.อ.เลิศไชย หรูเจริญ พร้อมกำลังพล เข้าพบปะเยี่ยมเยือน สอบถามความเป็นอยู่ นาง ต่วนบีเดาะ ตูมูดอ บ้านเลขที่ ๖๐ ม.๕ ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส พบว่าบ้านของนาง ต่วนบีเดาะ ตูมูดอ เจอปัญหาประสบอุทกภัยน้ำท่วม ทางร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ มอบเรือและเข้าช่วยเหลือเบื้องต้น ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติ กำลังพลทุกนายปลอดภัยเมื่อวันที่ ๔ พฤศจิกายน ๒๕๖๑