ฉก.นย.ทร. โดย ร้อย. ทพ.นย.ที่ ๑ นำโดย รอ.กิตติกานต์ นาคำภา ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ พร้อมกำลังพลร่วมงานทอดกฐินสามัคคีร่วมกับชาวบ้านบ้านเชิงเขา หมู่ ๔ ตำบลปะลุกาสาเมาะ อำเภอบาเจาะ จังหวัดนราธิวาส โดยกฐินสามัคคีครั้งนี้ โดยเป็นการร่วมไม้ร่วมมือของชาวบ้านบ้านเชิงเขาและพื้นที่ใกล้เคียงผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อยระหว่างปฎิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติเมื่อวันที่ ๔ พฤศจิกายน ๒๕๖๑