ฉก.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ นำโดย ร.อ.กิตติกานต์ นาคำภา ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ เข้าร่วมงานฟังพระสวดเจริญพุทธมนต์ เนื่องในงานสมโภชน์องค์กฐิน ณ วัดเชิงเขา ม.๔ ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส ร่วมกับชาวบ้าน บ้านเชิงเขา และพื้นที่ใกล้เคียง ซึ่งจะจัดให้มีพิธีทอดกฐินใน วันที่ ๔ พ.ย. ๖๑ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติกำลังพลทุกนายปลอดภัย เมื่อวันที่ ๓ พฤศจิกายน ๒๕๖๑