ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ โดย ร.อ.สมศักดิ์ ตะคุณนะ รอง.ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ ได้เข้าร่วมกิจกรรมศูนย์ดำรงธรรมเคลื่อนที่ โดยมีกองพันทหารราบที่ ๒ กรมทหารราบ ที่ ๑๓๕ พ.ท.วรวิทย์ ปัญญาวีระ ร่วมกับศูนย์ดำรงธรรมอำเภอไม้แก่นได้จัดกิจกรรมนี้ขึ้นมาเพื่อรับทราบปัญหาของประชาชนในพื้นที่ หมู่ที่ ๒ ตำบลไทรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี เหตุการณ์ทั่วไปปกติ กำลังพลปลอดภัยเมื่อวันที่ ๒ พฤศจิกายน ๒๕๖๑