ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ จัดกำลังพลร่วมบริจาคโลหิต ณ โรงพยาบาลนราธิวาสฯ ให้กับบิดาของ นายสันติ สุขสำราญ ประชาชนไทยพุทธ บ้านปูตะ ชุมชนบ้านไร่ใหม่ ม.๓ ต.ละหาร อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส ซึงป่วยและต้องการโลหิตในการใช้รักษา การปฏิบัติเรียบร้อยได้รับคำขอบคุณอย่างยิ่ง กำลังพลปลอดภัย เมื่อวันที่ ๒ พฤศจิกายน ๒๕๖๑