ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย จ.อ.อรรถวิโรจน์ เกษี หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา พร้อมกำลังพล และประชาชนชาวไทยพุทธบ้านทุ่งคา ม.๘ ต.ละหาร อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส ร่วมทำบุญถวายภัตตาหารเช้า แต่พระภิกษุสงฆ์ ซึ่งตรงกับวันพระ ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๑๑ ปีจอ พร้อมพระภิกษุสงฆ์จำนวน ๔ รูป เพื่อความเป็นศิริมงคล แก่ชีวิต ผลการปฏิบัติหน้าที่เป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๔ ตุลาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.อ.ประยูร หิรญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ พร้อมด้วยกำลังพล ชป.กร. ร่วมกับพุทธศาสนิกชนทำบุญเนื่องในวันออกพรรษา เป็นพระ ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๑๑ ณ วัดมหันตคราม ม.๓ บ้านใหญ่ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยมีศาสนิกชนชาวบ้านใหญ่มาร่วมทำบุญ ประมาณ ๙๐ คนผลการปฏิบัติ ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดี และเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๔ ตุลาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ มอบหมายให้ จ.อ.อนุวัฒน์ สีหามาตย์ จนท.พยาบาล พร้อมด้วยกำลังพล ชป.กร. ร่วมกับพุทธศาสนิกชนทำบุญเนื่องในวันออกพรรษา ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๑๑ ณ วัดไม้แก่น ม.๑ บ.ไม้แก่น ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยมีศาสนิกชนมาร่วมทำบุญ ประมาณ ๕๐ คนผลการปฏิบัติ ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดี และเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๔ ตุลาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ มอบหมายให้ จ.ต.อภิสิทธิ์ ชินวงค์ หน.ชป.ที่ ๒ พร้อมด้วยกำลังพล จำนวน ๑ ชป. ทำบุญเนื่องในวันพระ ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือนสิบเอ็ด ปีจอ ณ วัดโชติรส บ้านดินดินเสมอ ม.๑ ต.ตะโละไกรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยมีพี่น้องไทยพุทธมาร่วมทำบุญประมาณ ๓๐ คน ผลการปฏิบัติได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดี และเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๔ ตุลาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ จ.อ.นัฐกาญจน์ กรินทร์ลักษณ์ จนท.พยาบาล/หน.ส่วนการเมือง ชป.กร. พร้อม ชป.กร. ทำบุญตักบาตรร่วมกับชาวไทยที่นับถือศาสนาพุทธในพื้นที่รับผิดชอบ เนื่องในวันพระ ขึ้น ๑๕ ค่ำ เดือน ๑๑ วันออกพรรษา โดยมีพระสงฆ์เจริญพระพุทธมนต์ จำนวน ๔ รูป ณ วัดอุไรรัตนาราม บ.เปาเบาะ ม.๕ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส และเป็นการพบปะพูดคุยกับชาวไทยพุทธในพื้นที่พร้อมทั้งรับประทานอาหารร่วมกัน จากนั้นเดินทางไปส่งชาวไทยพุทธที่มาทำบุญกลับบ้านโดยปลอดภัย ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๔ ตุลาคม ๒๕๖๑