ฉก.ทพ.นย. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่๑๐ นำโดย ร.อ.สุบรรณ ส่งสวัสดิ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๐ ได้สั่งการให้ จัดชป. ๑ ชุด ได้มอบหมายให้พ.จ.อ.ศุภฤกษ์ บุญเอี่ยม หน.ชป.กร. นำกำลังพลเข้าร่วมกิจกรรมพิธีบำเพ็ญกุศลเเละกิจกรรมน้อมรำลึกเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว โดยมีนายอำเภอไม้เเก่นเป็นประธาน ณ วัดมหันตคาม ม.๓ ต.ไม้เเก่น อ.ไม้เเกน จ.ปัตตานี พร้อมร่วมพิธีปลูกต้นไม้ ฌ.ธรณีสงฆ์ พร้อมด้วยชาวบ้านมาร่าวมงานประมาณ ๗๐ คน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยไม่พบสิ่งผิดปกติ กำลังพลปลอดภัยเมื่อวันที่ ๒๓ ตุลาคม ๒๕๖๑
ร้อย ทพ.นย.ที่๑ ให้การรับส่ง รักษาความปรอดภัย พระสงฆ์ที่จำพรรษา ณ วัดเชิงเขา จำนวน ๕ รูป เพื่อร่วมพิธีสวดพระพุทธมนต์บำเพ็ญกุศล อุทิศถวายเป็นพระราชกุศล เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต พระปรมินทรมหาจุฬาลงกรณ์ พระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว โดยมี พระเทพศีลวิสุทธิ์ เจ้าคณะจังหวัดนราธิวาส เป็นประธานสงฆ์ และ นาย ธรรมรงค์ คงวัดใหม่ รองผู้ว่าราชการจังหวัดนราธิวาส เป็นประธานฝ่ายฆราวาส รวมทั้งข้าราชการทุกภาคส่วน ที่วัดทองดีประชาราม ต.สุไหโกลก อ.สุไหโกลก จ.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๓ ตุลาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ.ประยูร หิรัญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ พร้อมชป.กร. เจ้าหน้าที่ตำรวจ ข้าราชการ พนักงาน ลูกจ้าง จิตอาสา ผู้นำท้องที่ และประชาชนในพื้นที่ จำนวน ๗๐ เข้าร่วมกิจกรรมน้อมรำลึกเนื่องในวันคล้ายวันสวรรคตพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว พร้อมกันนี้ได้ร่วมกันตักบาตรข้าวสารอาหารแห้ง ร่วมกับพระภิกษุสงฆ์ จำนวน ๑๐ รูป เพื่อเป็นพระราชกุศล โดยมีนาย อิทธิพล พันโยศรี ปลัดอาวุโส เป็นประธาน ณ วัดมหันตคาม วัดบ้านใหญ่ ม.๓ ต.ไม้เเก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๓ ตุลาคม ๒๕๖๑