ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ มอบหมายให้ จ.อ.อนุวัฒน์ สีหามาตย์ จนท.พยาบาล พร้อม ชป.กร. ร่วมพิธีปลูกต้นไม้ ณ.ธรณีสงฆ์ พร้อมทั้งส่วนราชการต่างๆ และชาวบ้านในพื้นที่มาร่วมงานประมาณ ๕๐ คน โดยมี นายบำเหน็จ บินหรีม เป็นประธานในพิธี ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย กำลังพลปลอดภัยเมื่อวันที่ ๒๓ ตุลาคม ๒๕๖๑