ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ จ.อ.นฤชล ชูสุทธิสกุล รอง หน.ชป.กร. จ.อ.นัฐกาญจน์ กรินทร์ลักษณ์ จนท.พยาบาล พร้อม ชป.กร. เข้าพบปะเยี่ยมเยียนและให้การรักษาพยาบาลเบื้องต้น ให้แก่ครอบครัว นาย สะมะแอ อาแดร์ ซึ่งป่วยเป็นอัมพาต เบาหวาน ความดัน เพื่อพัฒนาสัมพันธ์ และติดตามอาการป่วย ที่บ้านเลขที่ ๑๔ ถ.บือเจาะ ๔ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส การปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๒ ตุลาคม ๒๕๖๑
ฉก.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ นำโดย ร.อ.กิตติกานต์ นาคำภา ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ พร้อม จนท.พยาบาลประจำกองร้อย และชุด ชป.กร. ร่วมกับ จนท.รพ.สต.เชิงเขา นำโดย นางฟารีดะห์ ฮาแวมาเนาะ ปฏิบัติหน้าที่ ผอ.รพ.สต.เชิงเขา และ จนท.รพ.สต.เชิงเขา เข้าเยี่ยมผู้ป่วยติดเตียง นางแอเสาะ มีเร๊ะ ๕๗ ม.๑๐ ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส โดยมีอาการชราและพิการแขนขาไม่มีแรงไม่สามารถเดินได้ทาง ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ และ รพ.สต.เชิงเขา เข้าวัดความดันและทำกายภาพบำบัด และพูดคุยกับผู้ป่วยและญาติรวมทั้งจัดทำประวัติบัญชีผู้ป่วย พร้อมทั้งมอบของเครื่องอุปโภคบริโภคเพื่อช่วยในการบรรเทาความเดือดร้อนให้กับผู้ป่วยและญาติ ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับคำขอบคุณจากผู้ป่วยและญาติผู้ป่วย การเข้าเยี่ยมผู้ป่วยติดเตียงเป็นการสร้างความสัมพันธ์ที่ดีระหว่าง จนท.ทหารและประชาชนในพื้นที่รวมทั้งเป็นการปฏิบัติงานแบบบูรณาการร่วมกับ รพ.สต.ในพื้นที่เพื่อผลในการปฏิบัติที่ยั่งยืนเมื่อวันที่ ๒๒ ตุลาคม ๒๕๖๑
ฉก.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ นำโดย ร.อ.กิตติกานต์ นาคำภา ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ พร้อม จนท.พยาบาลประจำกองร้อย และชุด ชป.กร. ร่วมกับ จนท.รพ.สต.เชิงเขา นำโดย นางฟารีดะห์ ฮาแวมาเนาะ ปฏิบัติหน้าที่ ผอ.รพ.สต.เชิงเขา และ จนท.รพ.สต.เชิงเขา เข้าเยี่ยมผู้ป่วยติดเตียง นางสาวสาอะดะห์ สะมา ๕๙ ม.๑๐ ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส โดยมีอาการตาบอดมองไม่เห็นแต่กำเหนิด ทาง ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ และ รพ.สต.เชิงเขา เข้าวัดความดัน และพูดคุยกับผู้ป่วยและญาติรวมทั้งจัดทำประวัติบัญชีผู้ป่วย พร้อมทั้งมอบของเครื่องอุปโภคบริโภคเพื่อช่วยในการบรรเทาความเดือดร้อนให้กับผู้ป่วยและญาติ รวมทั้งแจกจ่ายยาให้กับประชาชนที่มารับยาในพื้นที่ใกล้เคียงด้วย โดย จนท.พยาบาลประจำกองร้อย ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับคำขอบคุณจากผู้ป่วยและญาติผู้ป่วยและชาวบ้านในพื้นที่บ้านชะมูแว ในการเข้าเยี่ยมและแจกจ่ายยา การเข้าเยี่ยมผู้ป่วยติดเตียงเป็นการสร้างความสัมพันธ์ที่ดีระหว่าง จนท.ทหารและประชาชนในพื้นที่รวมทั้งเป็นการปฏิบัติงานแบบบูรณาการร่วมกับ รพ.สต.ในพื้นที่เพื่อผลในการปฏิบัติที่ยั่งยืนเมื่อวันที่ ๒๒ ตุลาคม ๒๕๖๑