ฉก.ทพ.นย. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่๑๐ นำโดย ร.อ.สุบรรณ ส่งสวัสดิ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ได้สั่งการให้ จัดชป. ๑ ชุด ได้มอบหมายให้ พ.จ.อ.ศุภฤกษ์ บุญเอี่ยม หน.ชป.กร. นำกำลังพลเข้าร่วมกิจกรรมพัฒนามัสยิดนุรุฮุดา ม.๓ บ้านกูวิง ต.ไทรทอง อ.ไม้เเก่น จว.ปัตตานี โดยร่วมกับผู้ใหญ่บ้านหมู่ ๓ สาธารณะสุขอำเภอไม้แก่น พร้อมด้วยชาวบ้านกูวิง ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยไม่พบสิ่งผิดปกติ กำลังพลปลอดภัยเมื่อวันที่ ๒๒ ตุลาคม ๒๕๖๑