ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ.ไพฑูรย์ ลาภไธสง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา ชป.กร. พร้อมกำลังพล เข้าร่วมกิจกรรมจิตอาสา เราทำความดี ด้วยหัวใจ เนื่องในวันคล้ายวันสวรรคต พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร และพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ณ บริเวณสนามที่ว่าการ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส โดยมี นายยาลา ใบกาเด็ม นายอำเภอยี่งอ เป็นประธานในพิธี มี นายสุรพล ลำพรหมแก้ว ปลัดอาวุโส นายณรงค์ เจ๊ะเต๊ะ กำนันตำบลยี่งอ น.ส.ปิยะดา เทพสงเคราะห์ จนท.ปกครองชำนาญงาน ผู้นำท้องที่ ผู้นำท้องถิ่น ลูกจ้าง จิตอาสา หน่วยงานราชการในพื้นและประชาชน จำนวน ๕๐๐ คน เข้าร่วมกิจกรรม โดยในกิจกรรม แบ่งได้ ๒ กิจกรรม คือ ๑.กิจกรรมปลูกต้นปอเทือง ๒.กิจกรรมทำความสะอาดบริเวณพื้นที่ข้างเคียงที่ว่าการอำเภอ เพื่อเป็นสัญลักษณ์การเเสดงออกต่อความเป็นหนึ่งเดียวกันของประชาชนในพื้นที่ ร่วมจิตร่วมใจ ถวายแด่พระบาทสมเด็จพระปรมินทรมหาภูมิพลอดุลยเดช บรมนาถบพิตร และพระบาทสมเด็จพระจุลจอมเกล้าเจ้าอยู่หัว ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๒๒ ตุลาคม ๒๕๖๑