ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ จัดกำลังพลจำนวน ๑ ชป. รับส่งพระวัดเชิงเขา จำนวน ๔ รูปซึ่งเป็นพระบวชใหม่ในปีพรรษานี้ กำลังพลจาก ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ บวช เพื่อไปสอบนักธรรมชั้นตรี ณ วัดเขานาคา อ.เมือง จว.นราธิวาส ตั้งแต่วันที่ ๑๘ ถึง๒๑ ต.ค.๖๑ ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อยได้รับคำขอบคุณจากพระทั้ง ๔ รูป การรับส่งพระทั้ง ๔ รูป เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ระหว่างปฏิบัติหน้าที่กำลังพลปลอดภัยเมื่อวันที่ ๒๑ ตุลาคม ๒๕๖๑