ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ มอบหมายให้ จ.อ.สันติสุข แก้วพรม รอง.หน.ชป.กร พร้อมด้วยกำลังพล ชป.กร.ร่วมกับพี่น้องประชาชนชาวบ้านทะเล ร่วมกันตัดหญ้า ตัดกิ่งไม้ พัฒนาปรับปรุงพื้นที่ริมถนนบ้านทะเล ม.๒ ต.ตะโละไกรมอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย กำลังพลปลอดภัยเมื่อวันที่ ๒๐ ตุลาคม ๒๕๖๑