ร้อย ทพ.นย.ที่ ๖ นำโดย ร.ท.วินัย พุ่มทอง รอง ผบ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ นำชุด ชป.กร เข้าดูแลความสงบเรียบร้อยวางมาตราการดูแลความปลอดภัยของผู้มาลงคะแนนเสียงเพื่อป้องกันการก่อเหตุในวันเลือกตั้งผู้ใหญ่บ้าน ที่โรงเรียนตะโละมีญอ หมู่๑ ต.ตะปอเยาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส และมีผู้ลงสมัครเลือกตั้งจำนวน ๔ เบอร์ เบอร์๑ นายชัยนูดิง มะเกะ เบอร์๒ นายมาหะมะลาเซ็ม มะดีซู เบอร์๓ นางฟัตเมาะห์ เซียะนะ เบอร์๔ นายนูเซ็ง เจ๊ะเตะ โดยมี ผู้นำท้องที่,ผู้นำท้องถิ่นผู้นำศาสนาเจ้าหน้าที่รัฐจากภาคส่วนต่างร่วมเป็นสักขีพยานในการนับคะแนนเสียง และคนที่ได้รับเลือกเป็นผู้ใหญ่บ้านหมู่ ๑ คือนายนูเซ็ง เจ๊ะเตะ คะแนนเป็นเอกฉันท์ด้วยคะแนนเสียง ๕๓๕ คะแนน ผลการปฏิบัติ หลังจากการเลือกตั้งเสร็จสิ้น ชาวบ้านและผู้ลงสมัครได้ยอมรับผลการเลือกตั้ง ไม่เกิดเหตุวุ่นวายใดๆ เหตุการณ์เป็นไปด้วยความเรียบร้อย กำลังพลปลอดภัย เมื่อวันที่ ๑๗ ตุลาคม ๒๕๖๑