ร้อย ทพ.นย.ที่ ๖ นำโดย ร.อ.สมพงษ์ เดช ผบ.ร้อย ทพ.นย.ที่ ๖ ได้มอบหมายให้ จ.อ.วีระชน ศรเสนา เจ้าหน้าที่พยาบาลประจำร้อย ทพ.นย.ที่ ๖ ฝึกทบทวนการใช้ชุดปฐมพาบาลให้แก่กำลังพลในกองร้อย เพื่อให้กำลังพลเข้าใจรู้วิธีการปฏิบัติมากขึ้น ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเหตุการณ์โดยทั่วไปปกติเมื่อวันที่ ๑๑ ตุลาคม ๒๕๖๑