ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ นำโดย ร.อ.สมคิด ชาลีชาติ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ พร้อมกำลังพลเข้าเยี่ยมครอบครัวของ อส.ทพ.อนันต์ วิเชียรทอง กำลังพล ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ เนื่องจากครบรอบ ๑ ปี การเสียชีวิตในเหตุการณ์ความไม่สงบในพื้นที่ ๓ จังหวัดชายแดนภาคใต้ ในเหตุการณ์ลอบวางระเบิดที่ ม.๔ บ้านส้มป่อย ต.กาเยาะมาตี อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส หมู่บ้านเสริมสร้างความมั่นคง ระดับ ๑ ในวันที่ ๙ ตุลาคม ๒๕๖๐ ทางครอบครัวของ อส.ทพ.อนันต์ วิเชียรทอง ร่วมกับร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ ได้ทำบุญครบรอบการเสียชีวิตในครั้งนี้ด้วย ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๐ ตุลาคม ๒๕๖๑