ร้อย ทพ.นย.ที่.๑๑ ฐานป่าไหม้ โดย ร.อ สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่.๑๑ ให้ จ.อ.สุรสิทธิ์ นาคผ่อง พร้อมกำลัง ๑ ชป. ตรวจสอบถังก๊าซหุงต้มพื้นที่รับผิดชอบตรวจพบ ร้านที่ ๑ซอยหน้าโรงเรียนบ้านป่าไม่พบถังแก๊สขนาด ๔๘กิโล ๒ลูก เสีย ถังแก๊สขนาด ๑๕กิโล ๑๗ลูกและถังแก๊สคอมโพสิต ถังไหม่ ๓ ลูก ร้านที่ ๒บริเวณแยกรังมดแดงตรวจสอบถังแก๊สขนาด ๑๕ กิโล ๕ลูก ถังแก๊สขนาด ๔กิโล ๓ลูกและถังแก๊สคอมโพสิต ถังไหม่ ๔ลูก ผลการปฎิบัติเรียบร้อย เหตุการณ์ปกติ กำลังพลปลอดภัยเมื่อวันที่ ๑๐ ตุลาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๐ นำโดย ร.อ.สุบรรณ ส่งสวัสดิ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๐ ได้สั่งการให้ จัดชป. ๑ ชุด ได้มอบหมายให้ พ.จ.อ.ศุภฤกษ์ บุญเอี่ยม หน.ชป.กร. นำกำลังพลเข้าตรวจสอบถังเเก๊สตามร้านขายของชำภายในพื้นที่ ต.ไทรทอง อ.ไม้เเก่น จว.ปัตตานี พร้อมเเนะนำให้ใช้ถังเเก๊สเเบบใหม่ตามนโยบายของหน่วยเหนือ เพื่อจำกัดเสรีในการปฏิบัติการของกลุ่มเเนวร่วม ผู้เห็นต่าง ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยไม่พบสิ่งผิดปกติ กำลังพลปลอดภัย เมื่อวันที่ ๑๐ ตุลาคม ๒๕๖๑