ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ชป.กร. ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ เข้าเยี่ยมชมกลุ่มเกษตรที่ชุมชนกำปงบูเกะ ม.๓ ต.ลุโบะบายะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส ตรงทางขึ้นฝายน้ำตกปาโจบาบี มีสมาชิกประมาณ ๕๐ คน โดยมีนายฮาเรส หะมะ เป็นประธานกลุ่ม ใช้พื้นที่ใต้เสาไฟฟ้าแรงสูงทำเกษตรและสหกรณ์ ซึ่งในอนาคตกลุ่มมีแนวคิดที่จะทำเป็นศูนย์เรียนรู้ให้แก่ประชาชนควบคู่ไปด้วย ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๙ ตุลาคม ๒๕๖๑