ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย พ.จ.อ.ศุภฤกษ์ บุญเอี่ยม หน.ชป.กร. ร้อย ทพ.นย.ที่ ๑๐ พร้อมกำลังพล ชป.กร. ร่วมกับนายมะดาโอะ ดาฮายี ผู้ใหญ่บ้านหมู่ ๑ บ้านโคกนิบงและชาวบ้าน ร่วมกันพัฒนาตัดหญ้าถนนในหมู่บ้าน ม.๑ ต.ไทรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ผลการปฏิบัติชาวบ้านให้การตอบรับเป็นอย่างดีและขอบคุณจนท.ทหารที่เข้ามาร่วมดูแลและพัฒนา เหตุการณ์ปกติเมื่อวันที่ ๗ ตุลาคม ๒๕๖๑