ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ นำโดย จ.อ.วุฒินันท์ ประทุม พร้อมชุด ชป.กร. เข้ามอบกระสอบทรายให้กับ ตาดีกา อัลมัมบาอุลอิสลามปียะห์ ม.๕ บ้านชูโว ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อสร้างบ่อเลี้ยงปลาให้กับตาดีกา อัลมัมบาอุลอิสลามปียะห์ เพื่อเป็นอาหารกลางวันให้กับเด็ก ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติ กำลังพลทุกนายปลอดภัยเมื่อวันที่ ๑๖ กันยายน ๒๕๖๑