ร้อย.ทพ.นย.ที่. ๑ นำโดย ร.อ.กิตติกานต์ นาคำภา รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่. ๑ฯได้เข้าร่วมเดิน วิ่งเพื่อสุขภาพ ณ ถนนถายใน บ.ปะลุกาแปเราะ ม.๗ ต.ปะลุกาสาเมาะ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาสและเยี่ยมชมพื้นที่หมู่บ้านในอดีต โดยมี คณะตำรวจ คณะครู ร.ร.บ้านปะลุกาแปเราะ สภาเด็กและเยาวชนตำบลปะลุกาสาเมาะ มาร่วมในกิจกรรมนี้ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๖ กันยายน ๒๕๖๑