ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ร.อ.ไพฑูรย์ ลาภไธสง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ นำคณะ IO ถ่ายทำวิดีทัศน์ และพบปะพูดคุยชาวบ้านทุ่งคา หมู่ ๘ ต.ละหาร อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส ชาวบ้านโต๊ะแม หมู่๕ ต.ละหาร อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับการตอบรับจากผู้เข้าร่วมกิจกรรมเป็นอย่างดีเมื่อวันที่ ๑๖ กันยายน ๒๕๖๑