ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ นำโดย จ.อ.วุฒินันท์ ประทุม พร้อมชุด ชป.กร. ร่วมกับผู้ใหญ่ ผู้ช่วยผู้ใหญ่ และชาวบ้าน บ้านตันหยง เข้าสร้างห้องน้ำให้กับ นาง รอยานิง ปิ บ้านเลขที่ ๖๙ ๒ ม.๔ บ้านตันหยง ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส หมู่บ้านเสริมสร้างความมั่นคง ระดับ๑ เนื่องจากบ้านของนาง รอยานิง ปิ มีฐานะยากจน ทางร้อย.ทพ.นย.ที่ ๓ เข้าให้การช่วยเบื้องต้น ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับคำขอบคุณจาก นาง รอยานิง ปิ เป็นการสร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่างเจ้าที่ทหาร และประชาชนในพื้นที่ ระหว่างปฏิบัติหน้าที่เหตุการณ์ปกติ กำลังพลทุกนายปลอดภัยเมื่อวันที่ ๑๒ กันยายน ๒๕๖๑