ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย. เป็นประธานในการประชุมหัวหน้ากลุ่มเกษตรกร ต.จอเบาะและ ต.ลุโบะบายะ ณ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ บ.โคะ ม.๕ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส โดยจัดการประชุมในเรื่องหลักการและแนวทางของเกษตรอินทรีย์ซึ่งจะมีการขับเคลื่อนกลุ่มเกษตรกรทั้ง ๒ ตำบลให้นำหลักการและแนวทางของเกษตรอินทรีย์มาใช้ในการเกษตรในอนาคตต่อไป โดยมีหัวหน้ากลุ่มเข้าร่วมประชุมจำนวน ๖ กลุ่ม ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๑ กันยายน ๒๕๖๑