ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ ร.ท.เกียรติภูมิ กลับกลายดี รอง ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ จ.อ.นัฐกาจน์ กรินทร์ลักษณ์ จนท.พยาบาล พร้อม ชป.กร.เข้าร่วมการแข่งขันกีฬาสร้างสัมสัมพันธ์ต่อต้านยาเสพติด สช.สัมพันธ์ ครั้งที่ ๔ ระหว่างวันที่ ๑๑ ถึง ๑๓ กันยายน ๒๕๖๑ ณ โรงเรียนเจริญวิทยานุสรณ์ ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส โดยมีโรงเรียนต่าง ที่สังกัด สช.และ สพฐ.ร่วมกิจกรรมดังต่อไปนี้ ๑.รร.เจริญวิทยานุสรณ์ ต.ลุโบะสาวอ ๒.รร.ตายุลอิสลาม ต.บาเจาะ ๓.รร.ธรรมสตัมภ์วิทยา ต.บาเจาะ ๔.รร.ศิริธรรมวิทยา ต.บาเจาะ ๕.รร.บาเจาะ ต.บาเจาะ ๖.รร.เจริญศาสตร์ ต.บาเระใต้ ๗.รร.อัดดี้นียาตุลอิสลาม ต.บาเระใต้ ๘.รร.ดาราศาสตร์วิทยา ต.บาเระเหนือ ๙.รร.อัลมัสโฮร์ ต.บาเระเหนือ และให้การบริการรักษาพยาบาลเบื้องต้นให้กับนักกีฬาและนักเรียนของโรงเรียนต่าง ที่เข้าร่วมแข่งขันเป็นจำนวนมาก เพื่อเป็นการ ปจว. และ ปชส. หน่วย ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๒ กันยายน ๒๕๖๑