ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย. ได้จัดการต้อนรับ คุณสัณหจุฑา จิราธิวัฒน์ ประธานมูลนิธิ รักษ์ดิน รักษ์น้ำ เข้าเยี่ยมชมแปลงเกษตรพอเพียงของกองร้อยและได้นั่งพูดคุยกับชาวบ้านในพื้นที่เรื่องการหารายได้จากผลิตทางการเกษตร ณ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ บ.โคะ ม.๕ ต.จอเบาะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส พร้อมกันที่ได้เดินทางไปเยี่ยมชมสวนเกษตรของชาวบ้านและเยี่ยมชมกลุ่มวิสาหกิจชุมชนแปรรูปของหมู่บ้าน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑๐ กันยายน ๒๕๖๑