ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร.อ.ประยูร หิรญรักษ์ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ พร้อมด้วยกำลังพล ชป.กร. ร่วมกับพุทธศาสนิกชนทำบุญเนื่องในวันพระ แรม ๑๕ ค่ำ เดือน ๙ ณ วัดมหันตคราม ม.๓ บ้านใหญ่ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยมีศาสนิกชนชาวบ้านใหญ่มาร่วมทำบุญ ประมาณ ๔๕ คน ในการนี้ ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ ได้ชี้แจงประชาชนที่มาทำบุญเรื่องสถานการณ์ความรุนแรงในพื้นที่ จชต.และ มาตรการ การรักษาความปลอดภัยพี่น้องไทยพุทธ ในพื้นที่ให้ทราบ ผลการปฏิบัติ ได้รับความร่วมมือเป็นอย่างดีมาก และเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๙ กันยายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ มอบหมายให้ พ.จ.ต.ชุติเดช พรหมคีรี พร้อมด้วยกำลังพล ฐานปฏิบัติการวัดโชติรส และประชาชน ร่วมถวายภัตตาหาร แด่พระสงฆ์ เนื่องในวันพระ ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๙ กันยายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย จ.อ.ภูชิต คำมี รอง หน.ชป.กร. ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ พร้อมด้วย กำลังพล ชป.กร ร่วมทำบุญเนื่องในวันพระ แรม ๑๔ ค่ำ เดือน ๙ ณ วัดไม้แก่น ม.๑ ต.ไม้แก่น อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี โดยมีพุทธศาสนิกชนมาร่วมทำบุญ ประมาณ ๔๐ คน ผลการปฏิบัติ ได้รับการต้อนรับเป็นอย่งดี และเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๙ กันยายน ๒๕๖๑