ร้อยปืนเล็กที่ ๔ ฉก.นย.ทร.๓๒ โดย ชป.กร.ฯได้ไปพบปะเยี่ยมเยียน สานสัมพันธ์เพื่อรับทราบปัญหา ที่ศูนย์การศึกษาอิสลามประจำมัสยิดดารุลอีมาน(ตาดีกา) ม.๑ บ.บูแม ต.ยี่งอ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส โดยมีนาย สูดิง เจ๊ะมะ โต๊ะอิหม่ามและผู้บริหารโรงเรียน ให้การต้อนรับและได้มอบเครื่องดื่มให้แก่เด็กนักเรียน เพื่อเป็นกำลังใจ ผลการปฎิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๙ พฤษภาคม ๒๕๖๐