ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ พ.จ.ท.นิมิตร จ. รอง ผบ.ฐานปฏิบัติการน้ำตกปาโจ และ จ.อ.ประมูล ก. หน.ชป.๑ พร้อมทีมงาน ปาโจบาร์เบอร์ สัญจร ได้รับเชิญจากที่ว่าการอำเภอบาเจาะ ให้เข้าร่วมกิจกรรมอำเภอเคลื่อนที่ บำบัดทุกข์ บำรุงสุข สร้างรอยยิ้ม ที่มัสยิด บ.บือราแง ม.๔ ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จ.นราธิวาส โดยมี ปลัดอาวุโส ของ อ.บาเจาะ เป็นประธานเปิดงาน เพื่อเป็นการบริการและอำนวยความสะดวกให้กับประชาชนในพื้นที่ ซึ่งมีหน่วยงานราชการต่าง ในพื้นที่ได้มาร่วมจัดกิจกรรมและให้บริการประชาชน ที่มาร่วมกิจกรรมนี้เป็นจำนวนมาก ผลการปฎิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย มีประชาชนมาใช้บริการด้านต่าง ๆ เป็นจำนวนมากเมื่อวันที่ ๕ กันยายน ๒๕๖๑