ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ เข้าร่วมงานกิจกรรมของดีเมืองยี่งอ ภาคกลางวัน กับ หน.ส่วนราชการ โรงเรียนต่าง แสดงการร้องเพลงประสานเสียงอนาซิส โดยมีนายยาลา ใบกาเด็ม นอภ.ยี่งอ พ.ต.ต.อภิรัฐ อาแซ ผบ.หมู่ ทพ.หญิง มาร่วมให้กำลังใจและมอบรางวัลให้กับนักแสดง นักเรียน คุณครู ผู้ชมมีความสุขสนุกสนานที่ได้มีส่วนร่วมในกิจกรรม และได้แสดงออกอย่างถูกต้องและถูกสถานที่ที่เหมาะสม การปฎิบัติเรียบร้อย เหตุการณ์ปกติเมื่อวันที่ ๕ กันยายน ๒๕๖๑