ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย. ที่ ๕ พ.จ.อ.สุทิน นอบไทย ได้ไปเยี่ยม นางสะปีเยาะ กอตา อายุ ๙๖ปี บ.สะแต หมู่๔ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ซึ่งเป็นผู้ป่วยติดเตียงเป็นประจำทุกเดือน เพื่อสอบถามความเป็นอยู่และความต้องการเพิ่มเติมทั้งของนางสะปีเยาะ และบุตรหลานในครอบครัว ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย โดย นางสะปีเยาะ ได้กล่าวขอบคุณที่ทหารได้เข้ามาเยี่ยมเยียนและให้ความช่วยเหลืออยู่เสมอเมื่อวันที่ ๔ กันยายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๔ บริการตัดผมให้แก่ชาวบ้านในพื้นที่ ซึ่งเข้ามาตัดเองในฐานปฏิบัติการ และ พูดคุยกันถามทุกข์-สุข ด้วยหน้าตายิ้มแย้มแจ่มใส ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๔ กันยายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย ทพ.นย.ที่ ๓ ให้บริการตัดผม กับเด็กๆในพื้นที่รับผิดชอบ ณ ฐานปฏิบัติการบ้านชูโว ม.๕ ต.บาเระใต้ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย ได้รับคำขอบคุณจากเด็กๆในพื้นที่เมื่อวันที่ ๔ กันยายน ๒๕๖๑