ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร.อ.ไพฑูรย์ ลาภไธสง ผบ.ร้อย ทพ.นย.ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร. ได้จ่ายเงินให้กับลูกจ้างโครงการสร้างงานและจ้างงานเร่งด่วน ลูกจ้าง ๔๕๐๐ ในเขตรับผิดชอบ ของ ร้อย ทพ.นย.ที่ ๘ พร้อมกับให้กำลังใจและชี้แจงในการทำงานเพื่อชุมชน ได้เน้นย้ำถึงความปลอดภัยในการปฏิบัติงาน ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๓ กันยายน ๒๕๖๑