ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย. ที่ ๕ พ.จ.อ.สุทิน นอบไทย ผบ.ฐานปฎิบัติการน้ำตกปาโจ พร้อมด้วยทีมช่างไปช่วยทำห้องประชุมให้ศูนย์เรียนรู้เศรษฐกิจพอเพียง ประจำตำบลบาเจาะ กลุ่มเสื้อเขียว บ้านดูกูสุเหล่า หมู่ ๗ ต.บาเจาะ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อเป็นการเสริมสร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่างหน่วยทหารกับกลุ่มเสื้อเขียว องค์กรภาคประชาชนเพื่อสันติและเศรษฐกิจพอเพียง โดยมีนางสาฟูรอ ฮะยิเจ๊มิง ประธานกลุ่มเสื้อเขียว เป็นผู้ประสานขอรับการสนับสนุนช่างของฐานปฎิบัติการน้ำตกปาโจ มาช่วยทำในครั้งนี้ ผลการปฏิบัติดำเนินการเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๒ กันยายน ๒๕๖๑