ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๙ ให้ จ.อ.ภูชิต คำมี รอง หน.ชป.กร. พร้อมกำลังพล ชป.กร. เข้าพบปะเยี่ยมเยียนสานสัมพันธ์ พร้อมทั้งบริการตัดผมให้กับเด็กนักเรียน ณ ศูนย์การศึกษาอิสลามประจำมัสยิด ตาดีกา นาบาวี บาโงจืองา หมู่ ๑ บ้านดินเสมอ ต.ตะโละไกรทอง อ.ไม้แก่น จว.ปัตตานี ผลการปฏิบัติได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดีเมื่อวันที่ ๑ กันยายน ๒๕๖๑