ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย พ.จ.อ.ภิรมย์ เพ็งพูลเดช หน.ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๘ ฐานวัดทุ่งคา พร้อมกำลังพล เข้าพบปะศูนย์การศึกษาอิสลามประจำมัสยิด ตาดีกา นูรุลฮูดา ม.๑ บ้านลุโบะบือซา ต.ลุโบะบือซา อ.ยี่งอ จ.นราธิวาส โดยมี นางสาวตูเเวอารีระ ปูเตะ ครูผู้สอนให้การต้อนรับ เพื่อประสานการจัดกิจกรรมพบปะบุคลากรณ์ศูนย์การศึกษาอิสลาม พร้อมกับนัดสถานที่ในการจัดกิจกรรม ผลการปฏิบัติ ได้รับการต้อนรับเป็นอย่างดี ครูผู้สอนได้รับคำแนะนำ พร้อมที่จะประสานในการจัดกิจกรรมต่อไปเมื่อวันที่ ๑ กันยายน ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ชป.กร.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ เข้าพบปะและประชุมปรึกษาหารือกับค ณะครูผู้สอนศูนย์การศึกษาอิสลามประจำมัสยิดอัตตัรบียะห์อัตดีนียะห์ ตาดีกา บ้านกูแว ม.๕ ต.ลุโบะบายะ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส โดยมีครูเข้าร่วมประชุมจำนวน ๖ คน และรับทราบปัญหาของกำแพงกับประตูของตาดีกาที่ชำรุดและคล้ายกับตาดีกาอื่นๆคือขาดงบประมาณในการจัดเลี้ยงอาหารกลางวันให้กับเด็กนักเรียน นอกจากนั้นยังได้มอบสมุดบันทึกให้เแก่คณะครูด้วย ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยเมื่อวันที่ ๑ กันยายน ๒๕๖๑