ฉก.ทพ.นย.ทร.โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๗ ร.อ.กิตติภพ ดาศรี ผบ.ร้อย. ได้มอบหมายให้ ร.อ.สายชล อุษาทิวากาล รอง ผบ.ร้อย. และ ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๖ ร.อ.สมพงษ์ เดชนอก ผบ.ร้อย.๖ เข้าร่วมประชุมการจัดเตรียมความพร้อมในการจัดกิจกรรม ของดีเมืองยี่งอ ประจำปี ๒๕๖๑ ณ ห้องประชุมหลวงอภิบาลอรัญเขต ชั้น ๒ อ.ยี่งอ จว.นราธิวาส โดยมี นายยาลา ใบกาเด็ม นายอำเภอยี่งอเป็นประธาน มีผู้เข้าร่วมประชุม จำนวน ๓๕ คน ประกอบด้วย หน.ส่วนราชการทุกส่วน ใน อ.ยี่งอ และ จนท.ที่เกี่ยวข้องในการจัดกิจกรรม ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๓๑ สิงหาคม ๒๕๖๑