ฉก.ทพ.นย. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑ ร่วมกับจุดตรวจด่านบาตู ม.๖ บ.บาตู ต.ปะลุกาสาเมาะ จัดกำลังพล ดำเนินการติดแผ่นป้ายไวนิล เกี่ยวกับการ รณรงค์ป้องกันยาเสพติด ใกล้บริเวณด้านทิศเหนือ ของด่าน เพื่อให้ ประชาชน ที่ขับรถ ผ่านไป ผ่านมา ได้รับทราบ และเพื่อให้ช่วยกันดูแล บุตรหลาน ไม่ให้ไปยุ่งเกี่ยวกับยาเสพติด และช่วยกันแจ้งเบาะแส เมื่อพบเห็น หรือได้ข่าวสาร แจ้งไปยัง กอ.รมน.ภาค ๔ สน. โดยแจ้งไปยังหมายเลขโทรศัพท์ ๑๓๔๑ ผลการปฏิบัติ เป็นไปด้วยความเรียบร้อย กำลังพลปลอดภัยเมื่อวันที่ ๓๑ สิงหาคม ๒๕๖๑
ฉก.ทพ.นย. โดย ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๕ จ.อ.นัฐกาญจน์ กรินทร์ลักษณ์ จนท.พยาบาล พร้อม ชป.กร. ดำเนินการติดตั้งแผ่นป้ายไวนิลเพื่อรณรงค์ต่อต้านยาเสพบริเวณสามแยกข้างวัดอุไรรัตนาราม ผลการปฏิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อย เมื่อวันที่ ๓๑ สิงหาคม ๒๕๖๑