ฉก.ทพ.นย.ทร. โดย ร้อย.ทพ.นย. ที่ ๕ พ.จ.อ.สุทิน น. ผบ.ฐานปฏิบัติการน้ำตกปาโจ พร้อมกำลังพล ทีมงาน ปาโจบาร์เบอร์ สัญจร ได้ไปตัดผมให้กับเด็กนักเรียน ครั้งที่ ๖ ณ ราชประชานุเคราะห์ ๑๐ หมู่๔ บ.บือระแง ต.ลุโบะสาวอ อ.บาเจาะ จว.นราธิวาส เพื่อเสริมสร้างความสัมพันธ์อันดีระหว่างประชาชน คุณครูและนักเรียนกับหน่วยทหารในพื้นที่ และลดภาระค่าใช้จ่ายของผู้ปกครอง การปฎิบัติเป็นไปด้วยความเรียบร้อยได้รับความชื่นชมและความร่วมมือเป็นอย่างดีจากทางโรงเรียน โดยก่อนเดินทางกลับโรงเรียนได้จัดเลี้ยงอาหารกลางวันให้กับกำลังพลที่ไปตัดผมด้วยเมื่อวันที่ ๓๐ สิงหาคม ๒๕๖๑