ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ โดย ร.อ.สมชาติ กาญจนมณี ผบ.ร้อย.ทพ.นย.ที่ ๑๑ ได้เป็นเกียรติร่วมปล่อยพันธ์สัตว์น้ำ ด้วยอำเภอไม้แก่น ร่วมกับศูนย์วิจัยและพัฒนาเพราะเลี้ยงน้ำชายฝั่งปัตตานี ได้ดำเนินการปล่อยพันธ์กุ้งแซบ๊วย จำนวน ๑๐๐๐๐๐๐ ตัว หนึ่งล้านตัว ตามโครงการฟื้นฟูทรัพยยากรชายฝั่งทะเล อันเนื่องมาจากพระราชดำริจังหวัดปัตตานี ณ. บริเวณสามแยกรังมดแดง หมู่ที่ ๒ ต.ดอนทราย อ.ไม้แก่น จ.ปัตตานี โดยมี นายบำเหน็จ บินหรีม นายอำเภอไม้แก่น เป็นประธานในพิธีการปล่อยพันธ์กุ้งแซบ๊วยในครั้งนี้ เหตุการณ์ทั่วไปปกติ กำลังพลปลอดภัยเมื่อวันที่ ๒๙ สิงหาคม ๒๕๖๑